Bambance -bambancen bel ɗin shine mafi yawan laifin lokacin da mai ɗaukar bel ɗin ke aiki. Ya kamata mu kula da girman girman shigarwa da kiyayewa na yau da kullun. Akwai dalilai da yawa na karkacewa, waɗanda ke buƙatar kulawa daban bisa ga dalilai daban -daban.
1. Daidaita saitin abin nadi na mai ɗaukar bel
A tsakiyar gabaɗaya mai ɗaukar bel ɗin da ke gudana karkacewa na iya daidaita matsayin salan da aka saita don daidaita karkacewa; A lokacin masana'antu, ana sarrafa ramukan hawa a ɓangarorin biyu na saiti mara aiki tare da dogon ramuka don daidaitawa. Wanne gefen ɗamarar ke karkata zuwa, wanne gefen ragin da aka saita ya ci gaba zuwa alkin belin gaba, ko kuma ɗayan ya koma baya. Idan ɗamarar ta tashi zuwa sama, ƙaramin matsayi na masu zaman banza ya kamata ya koma hagu, matsayi na sama na masu zaman banza ya motsa zuwa dama
2. Shigar da zaman banza masu daidaita kai na mai ɗauke da bel
Akwai iri iri na masu zaman kansu masu daidaita kai tsaye, kamar nau'in jujjuyawar juzu'i na tsakiya, nau'in sandar haɗi huɗu, nau'in rolle a tsaye, da dai sauransu, waɗanda ke amfani da toshe ko masu zaman banza don mirgina a cikin jirgin sama na kwance don toshe ko haifar da matsi mai juyi don yin bel ɗin kai tsaye ta atomatik don daidaita karkacewar bel. Gabaɗaya, jimlar tsawon mai ɗaukar bel ɗin gajere ne ko mai ɗaukar bel ɗin aiki ta hanyoyi biyu ta amfani da wannan hanyar ya fi dacewa, dalilin shine gajeriyar mai ɗauke da bel ɗin yana da sauƙin gudu kuma baya da sauƙin daidaitawa.
3. Daidaita matsayin gangar tuƙi da juye juye na mai ɗauke da bel
Daidaita bugun tuki da juye juye wani muhimmin sashi ne na daidaita karkacewar bel. Saboda mai ɗauke da bel ɗin yana da aƙalla 2 zuwa 5, matsayin shigarwa na duk ganguna dole ne ya kasance daidai da madaidaicin madaurin mai ɗaukar bel ɗin na Babban Layi, idan karkacewar ya yi yawa dole ne ya faru karkacewa. Hanyar daidaitawa daidai yake da daidaita masu zaman banza. Don kan ganga kamar bel ɗin zuwa gefen dama na ƙwanƙolin da ke gudana karkacewa, gefen dama na wurin zama ya kamata ya yi gaba, bel ɗin zuwa gefen hagu na bugun yana gudana karkacewa, gefen hagu na wurin zama yakamata ya ci gaba, mai dacewa kuma zai iya motsa gefen hagu na wurin zama ko gefen dama na wurin zama.
4. Daidaita tashin hankali na mai ɗaukar bel
Daidaita tashin hankali na bel yana da matukar mahimmanci na daidaita karkacewar mai ɗaukar bel. Baya ga madaidaicin madaurin bel ɗin, rollers ɗin biyu da aka juye a saman ɓangaren tashin hankali na babban guduma yakamata ya zama daidai da layin madaidaiciyar nauyi, wato, don tabbatar da cewa Layin Tsakiyar Shaft ɗin a kwance yake.
5. Rinjayar matsayin blanking a wurin canja wurin mai ɗauke da bel a karkacewar bel ɗin
Matsayin blanking na kayan a wurin canja wuri yana da babban tasiri a kan karkacewar bel ɗin, musamman lokacin da tsinkayar injinan bel ɗin biyu ke tsaye a kan jirgin a kwance. Yawancin lokaci, girman dangin mai ɗaukar bel ɗin biyu yakamata a yi la’akari da shi a wurin canja wurin. Ƙananan tsayin dangi, mafi girman sashin saurin kwance na kayan, mafi girman tasirin a kai a kan ƙananan bel, kuma kayan yana da wuyar cibiya. An karkatar da kayan akan sashin gicciye bel, wanda ke haifar da karkacewar bel ɗin.
6. Daidaita karkacewa na mai ɗauke da bel mai gudu biyu
Daidaituwar karkatacciyar hanya mai ɗauke da madaurin igiyar ruwa ta biyu yana da wahalar gaske fiye da daidaita karkatacciyar hanya mai ɗauke da bel. A cikin daidaitawa dalla -dalla, yakamata a daidaita madaidaiciyar hanya ɗaya, sannan kuma a daidaita sauran shugabanci. Lokacin daidaitawa, a hankali lura da alaƙar da ke tsakanin jagorar motsi na bel da yanayin karkacewa, da daidaita ɗaya bayan ɗaya.
Lokacin aikawa: Nov-05-2019